ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหุ้นกันเล่น คาสิโน กับเพื่อนแล้วโดนว่าเป็นต้นเหตุที่ทำให้เงินหมดจะทำอย่างไร?  (อ่าน 6934 ครั้ง)

Kate

• Administrator
  • Newbie
       เมื่อบทความนึงผมได้เคยกล่าวถึงเรื่องของการหุ้นเงินกันเล่นเดิมพันกันหลายๆคนไปแล้ว ว่ามันจะมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร ทีนี้มาดูกันในเรื่องที่เป็นปัญหาของการร่วมหุ้นกันเล่นเดิมพันกันบ้างดีกว่าครับ ซึ่งจริงๆมันก็อาจจะสืบเนื่องมาจาก ข้อเสียของการหุ้นเงินกันเล่นเดิมพันนั้นแหละครับ ก็คือเป็นปัญหาที่ว่า ถ้าเราหุ้นเงินกันเล่นเดิมพัน คาสิโน กับเพื่อนๆของเรา แล้วเราถูกหาว่า เป็นต้นเหตุที่ทำให้เงินหมด หรือเสียจนหมด เราจะทำอย่างไรดี?

คือเป็นประมาณว่า เล่นๆไปพอเงินที่หุ้นกัน หรือรวมกันก่อนเล่นนั้นเสียหมด ก็โดนว่ากล่าวว่าเป็นเพราะเราเล่นเสียเยอะ เล่นเสียบ่อย หรือเป็นเพราะเราเล่นเดิมพันไม่ค่อยเก่งจึงเสีย อะไรแบบนี้ ซึ่งในเบื้องต้นเลยผมแนะนำว่า ให้เงียบๆ เฉยๆไว้จะดีกว่าครับ ไม่ต้องไปเถียงหรือว่ากล่าวเขากลับ เพราะที่เพื่อนต่อว่าเราเป็นต้นเหตุนั้น อาจจะเป็นเพราะว่า มาจากอารมณ์ ความรู้สึกในทางลบที่รู้สึก ผิดหวังกับการเล่น คาสิโน ที่เสียเงินไปน่ะครับ ซึ่งถ้าหากว่าเราไปเถียง หรือต่อว่ากลับนั้น ก็จะยิ่งทำให้อะไรๆแย่ลงไปอีก จนอาจจะถึงขนาดความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนพังเลยก็ได้นะครับ ส่วนเมื่อเวลาผ่านไปสักพักแล้ว ต่างคน ต่างหายรู้สึกแย่ๆแล้วก็ค่อยมาคุยกันใหม่จะดีกว่าครับ แต่ขอแนะนำนะครับว่าไม่ควรอย่างยิ่งที่จะกลับมาหุ้นเงินกันเล่นเดิมพันอีก

เพราะถ้าเล่นเสียอีกก็มีความเป็นไปได้สูงที่สถานการณ์จะวนกลับไปเป็นแบบเดิม ฉะนั้นถ้าหากว่าเพื่อนเราชวนหุ้นเงินกันเล่นเหมือนเดิมอีก ก็อธิบายเหตุผลเขาไปตรงๆครับ อาจจะบอกไปในทำนองว่า เพื่อความสบายใจเราไม่เอาด้วยดีกว่า เราเกรงว่าจะเป็นต้นเหตุที่ทำให้เสียอีกน่ะ ส่วนถ้าหากว่าเขายังยืนยันว่าอยากจะชวนเราเล่น คาสิโน ด้วยจริงๆ ก็คงจะต้องมีการตกลงกันก่อนว่าถ้าได้ หรือเสียจะต้องไม่มีการโทษหรือกล่าวหากันว่าใครเป็นต้นเหตุครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2016, 09:25:57 AM โดย Kate »